Skip to document

DLL EPP 5 Q3 W6 - dlp

dlp
Course

Education

999+ Documents
Students shared 9665 documents in this course
Academic year: 2023/2024

Comments

Please sign in or register to post comments.

Preview text

GRADES 1 to 12

DAILY LESSON LOG

School: Grade Level: V Teacher: Credits to the writer of this DLL Learning Area: EPP Teaching Dates and Time: MARCH 20-24, 2023 (WEEK 6) Quarter: 3 RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Nakapagtatala ng iba pang disenyo at materyales na maaaring magamit o pagsama-samahain upang makagawa ng malikhaing produkto batay sa nakalap na datos

A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagbuo ng proyektong pagkakakitaang kaugnay ng sining pangindustriya at pagkukumpuni ng mga sirang kagamitan sa tahanan at paaralan

B. Pamantayan sa Pagaganap nakabubuo ng proyektong mapagkakakitaan at nakapagkukumpuni ng mga NAsirang kagamitan sa tahanan at paaralan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

4 nakapagsasagawa ng survey gamit ang teknolohiya at ibang paraan ng pagkalap ng datos upang malaman ang mga: EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K

4.1 iba’t-ibang produktong mabibili EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K

4.1 disenyong ginamit EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K

4.1 materyales, kagamitan, at pamamaraan sa pagbuo EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K

4.1 pangangailangan sa pamilihan (market demands) EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K

II. NILALAMAN Malikhaing pagbuo ng produkto KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG/Week 5 TG/Week 5 TG/Week 5 TG/Week 5 TG/Week 5

  2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral LM/Week 5 LM/Week 5 LM/Week 5 LM/Week 5 LM/Week 5

  3. Mga pahina sa Teksbuk

  4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo mga larawan, power point presentation, LCD Projector, laptop

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Ipasagot sa mga mag-aaral ang sumusunod na tanong: Itanong sa mga bata kung mayroon silang mga kagamitan sa kanilang tahanan na yari sa mga bagay na nakikita nila sa paligid/pamayanan. (Halimbawa: Kahoy na sandok, upuang yari sa kawayan/rattan, at tasa o pinggan na yari sa bao, atb.) Itanong sa mga bata kung ano pa ang naisip nilang proyekto na maaring yari sa materyales na nasa paligid lamang nila.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakapagtatala ng iba pang disenyo at materyales na maaaring magamit o pagsama-samahain upang makagawa ng malikhaing produkto batay sa nakalap na datos

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1. Magpakita ng mga larawan ng mga malikhaing produkto gamit ang

bagong aralin LCD projector. 2. Itanong sa mga bata kung anu-anong kasangkapan ang nakita nila sa larawan. 3. Itanong sa mga bata kung anu-anong mga materyales ang ginamit sa mga produkto na nakita sa larawan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #

Talakayin ang iba’t-ibang uri ng materyales na matatagpuan sa paligid/pamayanan na nasa Linangin Natin sa letrang A ng LM.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #

Ipalahad sa mga bata ang maaring gawin sa bawat materyales na nabasa.

F. Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment)

Pasagutan sa mga bata ang tanong na nasa Linangin Natin sa Letrang B ng LM

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay

Pangkatang Gawain

H. Paglalahat ng Arallin Itanong sa mga mag-aaral kung ano ang natutunan nila sa araling ito. Gabayan sila na makabuo ng disenyo ng proyekto na may materyales na makukuha sa kanilang paligid/pamayan na magagamit nila sa kanilang tahanan o maaaring pagkakitaan. I. Pagtataya ng Aralin Tanungin ang mga mag-aaral kung bakit dapat nating pangalagaan at pahalagaahan ang ating mga natural na bagay sa ating kapaligiran.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Tukuyin kung anong pinaghalong materyales ang ginamit sa pagbuo ng makabuluhang proyekto sa bawat bilang. Piliin ang tamang sagot sa loob ng kahon. Isulat ang mga titik ng wastong sagot sa sagutang papel.

  1. Paggawa ng upuan/bangkito
  2. Basket
  3. Walis tambo
  4. Lampshade Wind chime IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa

Was this document helpful?

DLL EPP 5 Q3 W6 - dlp

Course: Education

999+ Documents
Students shared 9665 documents in this course
Was this document helpful?
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: V
Teacher: Credits to the writer of this DLL Learning Area: EPP
Teaching Dates and Time: MARCH 20-24, 2023 (WEEK 6) Quarter: 3RD QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Nakapagtatala ng iba pang disenyo at materyales na maaaring magamit o pagsama-samahain upang makagawa ng malikhaing produkto batay sa nakalap na datos
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagbuo ng proyektong pagkakakitaang kaugnay ng sining pangindustriya at pagkukumpuni ng
mga sirang kagamitan sa tahanan at paaralan
B. Pamantayan sa Pagaganap nakabubuo ng proyektong mapagkakakitaan at nakapagkukumpuni ng mga NAsirang kagamitan sa tahanan at paaralan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat
ang code ng bawat kasanayan)
4.1 nakapagsasagawa ng survey
gamit ang
teknolohiya at ibang paraan ng
pagkalap ng
datos upang malaman ang mga:
EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K
4.1.2 iba’t-ibang produktong
mabibili
EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K
4.1.3 disenyong ginamit
EPP5IA-0e-5/Page 27 of
41K
4.1.4 materyales, kagamitan, at
pamamaraan sa pagbuo
EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K
4.1.5 pangangailangan sa pamilihan
(market demands)
EPP5IA-0e-5/Page 27 of 41K
II. NILALAMAN Malikhaing pagbuo ng produkto
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG/Week 5 TG/Week 5 TG/Week 5 TG/Week 5 TG/Week 5
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral LM/Week 5 LM/Week 5 LM/Week 5 LM/Week 5 LM/Week 5
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo mga larawan, power point presentation, LCD Projector, laptop
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Ipasagot sa mga mag-aaral ang sumusunod na tanong:
Itanong sa mga bata kung mayroon silang mga kagamitan sa kanilang tahanan na yari sa mga bagay na nakikita nila sa paligid/pamayanan. (Halimbawa: Kahoy na sandok,
upuang yari sa kawayan/rattan, at tasa o pinggan na yari sa bao, atb.)
Itanong sa mga bata kung ano pa ang naisip nilang proyekto na maaring yari sa materyales na nasa paligid lamang nila.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakapagtatala ng iba pang disenyo at materyales na maaaring magamit o pagsama-samahain upang makagawa ng malikhaing produkto batay sa nakalap na datos
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1. Magpakita ng mga larawan ng mga malikhaing produkto gamit ang