Skip to document

Linggo-1 - ANSJJSJSJSJS

ANSJJSJSJSJS
Course

General Education (Eng 101)

487 Documents
Students shared 487 documents in this course
Academic year: 2022/2023
Uploaded by:
Anonymous Student
This document has been uploaded by a student, just like you, who decided to remain anonymous.
Pampanga Colleges Inc.

Comments

Please sign in or register to post comments.

Preview text

GRADES 1 to

12

Pang-Araw-

araw na

Tala sa

Pagtuturo

Paaral

an:

St. Anthony Academy

Baitang/A

ntas:

GRADO

8

Markah

an:

UNA

Pets

a:

Guro:

Ma. Luisa M. Villarta

(Ganda) eme!

Asignatur

a:

FILIPIN

O

Linggo: UNA Sek:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I. LAYUNIN

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman. A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapon.

B. Pamantayan sa Pagganap

Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code sa bawat kasanayan

F8PT-Ia-c- Nabibigyang-kahulugan ang mga talinghagang ginamit.

F8PN-Ia-c- Nahuhulaan ang mahahalagang kaisipan at sagot sa mga karunungang-bayang napakinggan

F8PU-Ia-c- Naibabahagi ang sariling kuro-kuro sa mga detalye at kaisipang nakapaloob sa akda batay sa: -pagiging totoo o hindi totoo -may batayan o kathang isip lamang

F8PB-Ia-c- Naiuugnay ang mahahalagang kaisipang nakapaloob sa mga karunungang- bayan sa mga pangyayari sa tunay na buhay sa kasalukuyan

F8WG-Ia-c- Nagagamit ang paghahambing sa pagbuo ng alinman sa bugtong, salawikain, sawikain o kasabihan (eupemistikong pahayag)

F8PS-Ia-c- Naisusulat ang sariling bugtong, salawikain, sawikain o kasabihan na angkop sa kasalukuyang kalagayan

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isahanggang dalawang linggo.

Aralin I: Karunungang- Bayan

Aralin I: Karunungang- Bayan

Aralin I: Karunungang-Bayan

Paghahambing

III. KAGAMITANG

PANTURO

Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

A. Sanggunian 1. Gabay ng Guro 2. Kagamitang Pang- Mag-aaral

  1. Teksbuk Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-

Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-

Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-

Pinagyamang Pluma 8, pp. 7- 4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo

selpon Activity notebook

IV. PAMAMARAAN

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagsisimula ng Bagong Aralin

Ilahad ang Mahalagang Tanong:

  1. Bakit kailangang alamin ang iba’t ibang akda na lumaganap sa Pilipinas sa panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapones?
  2. Paano nakatutulong sa pagkakaroon ng kritikal na pag-iisip ang pagbabasa ng panitikang namayani sa iba’ti bang panahon?

Balik-aral sa nakaraang aralin.

Balik-aral sa nakaraang aralin.

Balik-aral sa nakaraang aralin.

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Magkakaroon ng gawain, pahina 8. Isa-isahin ang iba’t ibang panitikan ng Pilipino na alam ng mga mag-aaral. Itatala ang kanilang sagot sa tulong ng graphic organizer. Pagkatapos, iproproseso ang sagot ng mga mag-aaral. Sagutin:

  1. Alin sa iyong mga naitalang panitikang Pilipino ang pinakagusto mong basahin o pag-

Paglalahad sa mga Gabay ng Tanong ukol sa babasahing akda.

Papangkatin ang mga mag-aaral sa sa lima. Ipagagawa ang bahaging Buoin Natin na nasa pahina 15.

Pagpapabasa sa isang tula – Noon at Ngayon. Pagkatapos. Talakayin ito.

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I. Pagtataya ng Aralin Hihingan ang mga mag- aaral na makapagbigay ng sariling halimbawa ng Karunungang-bayan

Pagbuo ng mga pangungusap na naghahambing batay sa mga larawang ipapakita ng guro.

Was this document helpful?

Linggo-1 - ANSJJSJSJSJS

Course: General Education (Eng 101)

487 Documents
Students shared 487 documents in this course
Was this document helpful?
GRADES 1 to
12
Pang-Araw-
araw na
Tala sa
Pagtuturo
Paaral
an: St. Anthony Academy Baitang/A
ntas:
GRADO
8
Markah
an: UNA Pets
a:
Guro: Ma. Luisa M. Villarta
(Ganda) eme!
Asignatur
a:
FILIPIN
OLinggo: UNA Sek:
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol
at Hapon.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat
kasanayan
F8PT-Ia-c-19
Nabibigyang-kahulugan
ang mga talinghagang
ginamit.
F8PN-Ia-c-20
Nahuhulaan ang
mahahalagang kaisipan at
sagot sa mga
karunungang-bayang
napakinggan
F8PU-Ia-c-20
Naibabahagi ang
sariling kuro-kuro sa
mga detalye at
kaisipang nakapaloob sa
akda batay sa:
-pagiging totoo o hindi
totoo
-may batayan o kathang
isip lamang
F8PB-Ia-c-22
Naiuugnay ang
mahahalagang
kaisipang nakapaloob sa
mga karunungang-
bayan sa mga
pangyayari sa tunay na
buhay sa
kasalukuyan
F8WG-Ia-c-17
Nagagamit ang
paghahambing sa
pagbuo ng alinman sa
bugtong, salawikain,
sawikain o kasabihan
(eupemistikong
pahayag)
F8PS-Ia-c-20
Naisusulat ang sariling
bugtong, salawikain,
sawikain o kasabihan na
angkop sa kasalukuyang
kalagayan
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa
hanggang dalawang linggo.
Aralin I: Karunungang-
Bayan
Aralin I: Karunungang-
Bayan
Aralin I:
Karunungang-Bayan
Paghahambing
III. KAGAMITANG
PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng
mga mag-aaral.